60_CDB20 forum
Chào mừng bạn tham gia diễm đàn của chúng tôi.Bạn hãy đăng nhập/đăng kí vào đây.Bạn phải dùng địa chỉ Gmail để đăng kí!
60_CDB20 forum
Chào mừng bạn tham gia diễm đàn của chúng tôi.Bạn hãy đăng nhập/đăng kí vào đây.Bạn phải dùng địa chỉ Gmail để đăng kí!
60_CDB20 forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

60_CDB20 forum

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
<Image by FlamingText.com
Image by FlamingText.comhttp://matcuoi.com
>FlamingText.com

đệm đàn tán "CHAI"

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
trinhxuanthugtvt
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp 4

PMP : 24461

đệm đàn tán "CHAI" Empty
Bài gửiTiêu đề: đệm đàn tán "CHAI"   đệm đàn tán "CHAI" Icon_minitimeThu Nov 18, 2010 6:43 pm

Nếu đệm đàn để tán gái là cả một nghệ thuật thì phải nói rằng đánh đàn để tán "CHAI" là một cái gì đó trên cả nghệ thuật. Bạn nên biết rằng đầu óc lũ kon zai này theo như thống kê thì cứ 17 giây lại nghĩ đến chuyện ... ấy một lần (khỉ thật! Thế 16 giây còn lại thì biết nghĩ về cái gì bây giờ nhỉ?), thứ mà bọn nó quan tâm đặc biệt đấy là games kòn về nghệ thuật thì phải nói là tình trạng cực kỳ bi đát! Nếu trình độ bạn không đủ cao thì việc gảy đàn cho chúng nó nghe chẳng khác gì đàn gảy tai trâu cả. Với lại cái mà một chàng trai thích thường là một cô gái có nhan sắc chứ ít khi là một cô gái tài năng. Chính vì thế để tiếng đàn của bạn hớp hồn được một gã trai nào đó thì việc miệt mài luyện tập là điều không thể bàn cãi.

Đánh đàn tán CHAI nó khác hẳn với đệm đàn tán gái. Thằng nào mà nó biết biết một chút thì chắc hẳn nó tự cầm đàn tự đệm rồi (mặc dù đệm chả ra cái nốt mẹ nào cả nhưng mà như thế nó oai!) còn thằng nào mà không biết tí gì thì nó hát AK-phen-la chứ không nhờ con gái đệm đàn. Cái mà bạn cần là không phải là đệm đàn cho nó mà là phải đánh được một bản nhạc thật ấn tượng, thật hay, thật quyến rũ. Như thế trường phái ta nên đeo đuổi là cổ điển hoặc flamenco chứ không phải là đệm đàn quạt chả với rải hợp âm.

Bây giờ ta sẽ bàn về việc đánh đàn để tán CHAI như thế nào:

Để chơi được một bản nhạc cổ điển hoặc flamenco ra hồn, cái mà bạn cần là một sự nhẫn nại tuyệt vời. Nếu bạn tự hỏi tại sao phải khổ thế chỉ để gây ấn tượng với một gã kon zai vừa bẩn, vừa lười lại vừa dở hơi thì chúng ta nên stop chủ đề tại đây. Kòn nếu như đó là chàng romeo trong mộng của bạn thì cũng bõ công lắm chứ! "I'm a woman in love, and I do anything to get you into my world... " Nhưng mà tớ cũng phải nói thật, chàng romeo nào thì romeo cũng đều có cả ba cái đức hạnh tốt đẹp ở trên. Nhưng dẫu như thế thì cũng có sao đâu. Tình yêu sẽ vượt qua tất cả... nhẩy!

Như tớ đã nói, các gã zai rất e ngại các nàng kon gái có tài năng kiệt xuất bởi lẽ trong đầu chúng nó luôn luôn có ý nghĩ mình là phái mạnh, là đàn ông thì phải có tài năng (tớ cũng nghĩ thế!). Vì vậy sự lu mờ trước một đứa con gái là điều khó có thể chấp nhận (cái này thì tớ không nghĩ thế!). Như vậy, không nói chắc hẳn các bạn đã biết để đem đàn đi phục vụ cái sự sung sướng của đàn ông nó khó khăn đến mức nào, điêu luyện đến mức nào. Không những phải chơi cho nó ra hồn mà còn phải chơi thế nào cho cái bọn "dời sinh ra đã tinh vi" tâm phục, khẩu phục. Như thế, bạn phải là một đứa kon gái không những chơi đàn hay mà kòn phải hiểu tâm lý đàn ông nữa. Đánh đàn như thế nào? Nên đánh lúc nào? Tâm sinh lý nó thế kia thì oánh bài gì thích hợp? Tất cả đều phải nằm trong chiến thuật hết!

Cũng như lý thuyết đệm đàn tán gái kia, đánh đàn tán CHAI cũng phải chia đối tượng ra mà áp dụng lý thuyết vào thực tế. Bởi vì tớ là kon zai nên có thể sự phân loại không được chính xác lắm. Tớ phân bọn kon zai ra làm 2 loại: vàng hoe và không vàng hoe.

Loại vàng hoe là một thể loại kon zai rất hãm! Đối với loại này thì không cần nói cũng biết. Hiểu biết thường nông cạn, rất sĩ diện, hay coi trọng vẻ bề ngoài bóng bẩy, thị hiếu và sở thích thì tầm thường. Nói chung khó mà có thể lột tả. Nếu bạn có ý định oánh đàn cho thằng cha loại này nghe, tớ hy vọng rằng anh ấy đẹp trai, nhà giàu. Để đối xử với loại này, bạn nên chơi những bài thuộc về đỉnh cao âm nhạc như God Father chẳng hạn. Bạn cứ yên tâm là sau khi bạn chơi, nó sẽ khen hay rối rít mặc dù nó chả hiểu cái mẹ gì cả mà cũng chả biết bạn chơi bài gì nữa. Cái loại này thường hay thế, nó làm ra vẻ rất quan tâm đến nhạc cổ điển kinh viện phải cỡ như Beethoven hay Bach hay Morzard gì đó. Khi bạn chơi mấy bản nhạc của các cụ thì đảm bảo nó sẽ mơ màng lắng nghe cứ như thể là mình am hiểu âm nhạc lắm í cho dù là trong đầu nó lúc đó hoặc chỉ là Gia Lâm hay tính xem chiều nên thả kon lô nào để kòn rút cái di động đã cắm mấy bữa nay...

Còn loại kon trai thứ hai không vàng hoe tức là nó bình thường. Nói thế có nghĩa là nó có đủ tất cả những thứ "hay ho" của một thằng kon zai 100%. Để đối phó với bọn này thì nói thật tớ chẳng biết cái mô tê gì cả. Nhưng theo tớ xét đoán thì chị em phụ nữ cứ phải nhẹ nhàng, dịu dàng và tốt hơn hết thì không nên tỏ ra mình thích Rock. Bọn giời đánh hay có ý nghĩ là kon gái mà kết Rock nổ đĩa thì không thuộc loại cá tính hung hãn thì cũng thuộc loại sâu sắc, nham hiểm, khó chơi. Nếu có chơi nhạc Rock cho bọn này nghe thì cũng chỉ nên chơi ballad hay những bài nói về mẹ như "Mama said" chẳng hạn. Có như thế mới tỏ ra mình là một cô bé tài năng, hiền hậu, tâm hồn lại phong phú nữa chứ! Nếu mà nhan sắc lại xinh xinh một tí nữa thì thui rùi! (Em nào mà vừa oánh đàn, vừa hát bài "Mama said" cho mình nghe thì cứ gọi là ngưỡng mộ vãi ... 1 số thứ luôn!).

Đấy! Nói chung "Đánh đàn tán 'CHAI'" nó như thế! Về phần lý thuyết chuyên môn thì xin các bạn vui lòng đợi đến kỳ sau vậy (để tớ khá đã, tớ mới tập oánh đàn được hơn nửa năm).
mr.minh
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2
mr.minh

PMP : 24274

đệm đàn tán "CHAI" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: đệm đàn tán "CHAI"   đệm đàn tán "CHAI" Icon_minitimeThu Dec 16, 2010 8:36 pm

chu Thu cug vai lin day nhi? tu hao nguoi dan thanh hoa beauty
trinhxuanthugtvt
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp 4

PMP : 24461

đệm đàn tán "CHAI" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: đệm đàn tán "CHAI"   đệm đàn tán "CHAI" Icon_minitimeWed Dec 22, 2010 6:53 pm

bac wa khen.TH minh la paj the=))
bo_gia
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3

PMP : 24414

đệm đàn tán "CHAI" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: đệm đàn tán "CHAI"   đệm đàn tán "CHAI" Icon_minitimeMon Dec 27, 2010 1:47 pm

ko do dc. ko post cach tan gai di og choi ngay tan trai dau hang beat_shot 6
Sponsored content

đệm đàn tán "CHAI" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: đệm đàn tán "CHAI"   đệm đàn tán "CHAI" Icon_minitime

đệm đàn tán "CHAI"
Trang 1 trong tổng số 1 trang